Little Saigon Boutique Hotel

36 Bis/2 Le Loi Street, District 1, Ho Chi Minh City, Vietnam·Xem trên bản đồ

Rất tốt1 067 đánh giá
8,5
Xem giá
Xem giá
1 / 16
Nhận phòngtừ 14:00
Trả phòngđến 12:00
Bãi đỗ xeCó phí
WiFi✓ Miễn phí
Thú cưng✕ Không cho phép
Bữa sángContinental, Chay, Châu Á, Kiểu Mỹ, Buffet

Mô tả

Little Saigon Boutique Hotel là khách sạn 3 sao tại Quận 1 của Sài Gòn, nằm trên đường Lê Lợi, với phòng có điều hòa, TV màn hình phẳng trong mọi phòng và wifi miễn phí. Nhà hát Thành phố chỉ cách một quãng đi bộ ngắn, còn lễ tân 24 giờ có thể hỗ trợ thuê xe, giữ hành lý và giặt ủi. Quầy tour và cửa hàng lưu niệm cũng có ngay tại khách sạn.

Các phòng có diện tích từ phòng đôi Standard 16 m² đến Junior Suite có sân thượng 45 m². Phòng đôi Deluxe có ban công riêng nhìn ra thành phố, còn phòng hai giường đơn Superior có hai giường đơn, lối vào riêng và tường cách âm. Mọi phòng đều có phòng tắm riêng và minibar, và có một phòng thân thiện với người khuyết tật ở tầng trệt.

Bữa sáng được tính phí riêng, với các món Việt Nam hoặc phương Tây được phục vụ tại phòng. Khách sạn phù hợp với những ai muốn có một nơi ở trung tâm để tham quan và mua sắm, với chợ Bến Thành cách 350 m và Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh cách 1,1 km.

Phòng

5 loại phòng · 16–45 m²

Little Saigon Boutique Hotel có năm loại phòng, tất cả đều có phòng tắm riêng, điều hòa, TV màn hình phẳng với kênh truyền hình cáp và minibar. Ba phòng là phòng đôi với giường đôi lớn (king size): phòng đôi Standard 16 m², phòng đôi Superior 20 m² với tầm nhìn ra làn đường qua cửa sổ lớn, và phòng đôi Deluxe 22 m². Phòng hai giường đơn Superior 20 m² thay vào đó có hai giường đơn.

Hai lựa chọn rộng hơn tách biệt hẳn với các phòng còn lại. Phòng đôi Deluxe có ban công nhìn ra thành phố hoặc ra Trung tâm mua sắm TAKA bên cạnh, và phòng tắm riêng có vòi sen đứng rộng cùng áo choàng tắm. Junior Suite có sân thượng 45 m² có phòng ngủ riêng, lối vào riêng và sân thượng nhìn ra thành phố, cùng bồn tắm và vòi sen trong phòng tắm. Tất cả các phòng đều được cách âm.

Phòng đôi Superior — Little Saigon Boutique Hotel

Phòng đôi Superior

20 m² Tối đa 2 khách 1 giường lớn (King size)
Tầm nhìn ra làn đườngVòi sen đứngÁo choàng tắm

Phòng đôi 20 m² với tầm nhìn ra làn đường qua cửa sổ lớn và phòng tắm riêng có vòi sen đứng cùng áo choàng tắm. Phòng có điều hòa, TV màn hình phẳng với kênh truyền hình cáp, minibar, bộ pha trà và cà phê và một giường king size lớn.

Xem giá
Phòng đôi Standard — Little Saigon Boutique Hotel

Phòng đôi Standard

16 m² Tối đa 2 khách 1 giường lớn (King size)
Sàn gỗ cứngMáy sấy tócMinibar

Phòng nhỏ nhất với 16 m², có giường king size lớn, điều hòa và TV màn hình phẳng với kênh truyền hình cáp. Phòng tắm riêng có vòi sen và máy sấy tóc, còn phòng có sàn gỗ cứng hoặc sàn parquet. Khách muốn có thêm không gian hoặc ban công nên xem phòng đôi Deluxe.

Xem giá
Phòng đôi Deluxe — Little Saigon Boutique Hotel

Phòng đôi Deluxe

22 m² Tối đa 2 khách 1 giường lớn (King size)
Ban côngTầm nhìn thành phốÁo choàng tắm

Với 22 m², đây là phòng đôi duy nhất có ban công riêng, nhìn ra thành phố hoặc Trung tâm mua sắm TAKA bên cạnh. Phòng tắm riêng có vòi sen đứng rộng và áo choàng tắm, còn phòng được trang bị TV màn hình phẳng và minibar đầy đủ.

Xem giá
Phòng hai giường đơn Superior — Little Saigon Boutique Hotel

Phòng hai giường đơn Superior

20 m² Tối đa 2 khách 2 giường đơn
Lối vào riêngTường cách âmBidet

Phòng hai giường 20 m² với hai giường đơn, lối vào riêng và tường cách âm, điều này khiến phòng khác biệt so với các phòng đôi. Phòng tắm riêng có bồn tắm, vòi sen và bidet, cùng đồ vệ sinh cá nhân miễn phí và áo choàng tắm. Phòng cũng có điều hòa, TV màn hình phẳng với kênh truyền hình cáp và minibar.

Xem giá
Junior Suite có sân thượng — Little Saigon Boutique Hotel

Junior Suite có sân thượng

45 m² Tối đa 2 khách 1 giường lớn (King size)
Sân thượngTầm nhìn thành phốLối vào riêng

Phòng rộng nhất với 45 m², có phòng ngủ riêng, lối vào riêng và sân thượng nhìn ra thành phố. Suite có một giường king size lớn và phòng tắm với bồn tắm và vòi sen, cùng tường cách âm, TV màn hình phẳng và minibar. Đây là phòng duy nhất có sân thượng.

Xem giá

Tiện nghi

47 tiện nghi
Nhà hàng
Phòng tắm riêng
Điều hòa
Bồn tắm
Wifi miễn phí
Xe đưa đón sân bay
Dịch vụ phòng
TV màn hình phẳng
Tiện nghi cho khách khuyết tật

Khách sạn có lễ tân 24 giờ, dịch vụ concierge, quầy tour, giữ hành lý và đổi tiền. Dịch vụ giặt là, giặt khô và ủi đồ luôn sẵn sàng, và dịch vụ dọn phòng hằng ngày được cung cấp. Thuê xe, két an toàn, thang máy, tiện nghi cho khách khuyết tật và xe đưa đón sân bay hoàn thiện danh sách dịch vụ, và có phòng không hút thuốc.

Khách sạn có nhà hàng ngay tại chỗ, còn bữa sáng được tính phí riêng, với các món Việt Nam hoặc phương Tây được phục vụ tại phòng. Phòng tắm được trang bị bidet, khăn tắm, dép đi trong nhà, đồ vệ sinh cá nhân miễn phí và máy sấy tóc. Phòng cũng có ấm đun nước điện, tủ lạnh, tủ quần áo và bàn làm việc.

Để giải trí và liên lạc, có TV màn hình phẳng với kênh truyền hình cáp, điện thoại và dịch vụ internet.

Chung

  • Dịch vụ concierge
  • Giữ hành lý
  • Quầy tour
  • Đổi tiền
  • Nhận và trả phòng nhanh
  • Lễ tân 24 giờ
  • Dọn phòng hằng ngày
  • Giặt là
  • Giặt khô
  • Dịch vụ ủi đồ
  • Két an toàn
  • Thuê xe
  • Thang máy
  • Tiện nghi cho khách khuyết tật
  • Phòng không hút thuốc

Ăn uống

  • Minibar
  • Nhà hàng

Trong phòng

  • Giấy vệ sinh
  • Khăn tắm
  • Bidet
  • Khăn tắm/ga trải giường (phụ phí)
  • Dép đi trong nhà
  • Phòng tắm riêng
  • Toilet
  • Đồ vệ sinh cá nhân miễn phí
  • Máy sấy tóc
  • Bồn tắm
  • Vòi sen
  • Tủ quần áo
  • Ấm đun nước điện
  • Tủ lạnh
  • Bàn làm việc

Giải trí & công nghệ

  • TV màn hình phẳng
  • Kênh truyền hình cáp
  • Điện thoại
  • TV
  • Dịch vụ internet

Bãi đỗ xe

  • Đỗ xe dọc đường

Little Saigon Boutique Hotel nằm trên đường Lê Lợi ở Quận 1, quận trung tâm của Sài Gòn, nơi tập trung các tòa nhà hành chính, nhà hát và chợ. Ga Nhà hát Thành phố cách 150 m, Nhà hát Thành phố cách 400 m và Tòa thị chính Sài Gòn cách 250 m. Đường Lê Lợi có lưu lượng xe đều đặn, nên tiếng ồn đường phố là một phần của khung cảnh, và các quán cà phê, quán bar và nhà hàng chỉ cách 50 m, trong đó có Saxnart Jazz Club và Cocktail 63.

Sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất cách 5,5 km, khoảng 25 phút đi xe hơi, còn ga Sài Gòn cách 2,6 km. Chỗ đậu xe không miễn phí: có bãi đỗ công cộng gần đó, cần đặt trước, với giá 50.000 VND mỗi ngày, và cũng có thể đỗ xe dọc đường. Việc thuê xe có thể được sắp xếp qua lễ tân 24 giờ, nên khách không muốn tự lái có lựa chọn này.

Để tham quan, chợ Bến Thành cách 350 m, Bảo tàng Mỹ thuật cách 550 m và Công viên Tao Đàn cách 850 m, còn Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh cách 1,1 km. Chợ Bến Thành là nơi mua đồ ăn địa phương, quà lưu niệm và quần áo, còn Bảo tàng Mỹ thuật lưu giữ bộ sưu tập hội họa và điêu khắc Việt Nam. Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh trưng bày về chiến tranh Việt Nam, với ảnh và trang thiết bị quân sự, bao gồm cả các hiện vật ngoài trời.

  • Chợ Bến Thành
    Chợ có mái che bán đồ ăn địa phương, quà lưu niệm và quần áo
    350 m
  • Nhà hát Thành phố
    Nhà hát thời Pháp thuộc trên quảng trường trung tâm
    400 m
  • Bảo tàng Mỹ thuật
    Hội họa và điêu khắc Việt Nam trong một tòa nhà lịch sử
    550 m
  • Công viên Tao Đàn
    Công viên xanh với các lối đi dạo tránh xa đường xe cộ
    850 m
  • Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh
    Triển lãm về chiến tranh Việt Nam với trưng bày quân sự ngoài trời
    1,1 km
  • Ga Sài Gòn
    Ga đường sắt chính, đi đến bằng taxi
    2,6 km

Có phù hợp với bạn?

Có, nếu…

  • ✓bạn muốn đi bộ đến Nhà hát Thành phố (400 m) và chợ Bến Thành (350 m) từ một nơi ở trung tâm Quận 1.
  • ✓bạn cần chỗ ở tiện đi lại: khách sạn có một phòng thân thiện với người khuyết tật ở tầng trệt và tiện nghi cho khách khuyết tật.
  • ✓bạn muốn có ban công hoặc sân thượng: phòng đôi Deluxe có ban công riêng nhìn ra thành phố, còn Junior Suite có sân thượng có sân thượng nhìn ra thành phố.
  • ✓bạn muốn một phòng yên tĩnh giữa thành phố đông đúc: phòng hai giường đơn Superior và Junior Suite có tường cách âm và lối vào riêng.
  • ✓bạn cần dịch vụ đưa đón sân bay: khách sạn có xe đưa đón sân bay, và sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất cách 5,5 km.

Có lẽ không, nếu…

  • ✕bạn mong có bữa sáng không mất thêm chi phí: bữa sáng được tính phí riêng, với các món Việt Nam hoặc phương Tây được phục vụ tại phòng.
  • ✕bạn cần chỗ đậu xe tại khách sạn: chỗ đậu xe có phí và là bãi công cộng gần đó, cần đặt trước.
  • ✕bạn cần một phòng rộng: phòng đôi Standard có diện tích 16 m², và khách thấy các phòng tiêu chuẩn khá chật với không gian cất đồ hạn chế.
  • ✕bạn muốn có nhiều ánh sáng tự nhiên: một số phòng hạng thấp có cửa sổ rất nhỏ, và khách báo cáo ánh sáng tự nhiên trong các phòng này hạn chế.

Khách nói gì

1 067 đánh giá đã xác thực
8,5

Khách khen đội ngũ nhân viên thân thiện, những người giúp mang hành lý và chia sẻ lời khuyên địa phương, và họ đánh giá cao vị trí trung tâm Quận 1 gần các điểm tham quan chính. Nhược điểm được nhắc đến nhiều nhất là diện tích của các phòng tiêu chuẩn, mà khách cho là nhỏ với không gian cất đồ hạn chế. Các phòng nâng cấp có nhiều diện tích hơn.

Nhân viên9,6
Vị trí9,4
WiFi miễn phí9,2
Sạch sẽ8,8
Thoải mái8,8
Đáng giá tiền8,7
Tiện nghi8,3

Câu hỏi thường gặp

Giá một đêm tại Little Saigon Boutique Hotel là bao nhiêu?

Giá tại Little Saigon Boutique Hotel thay đổi theo ngày, loại phòng và mùa, nên giá một đêm sẽ khác nhau giữa các lần lưu trú. Để xem giá cho ngày của bạn, hãy kiểm tra giá hiện tại cùng các đối tác đặt phòng của chúng tôi.

Làm thế nào để đến Little Saigon Boutique Hotel?

Little Saigon Boutique Hotel nằm trên đường Lê Lợi ở Quận 1, cách sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất khoảng 5,5 km, đi xe hơi mất khoảng 25 phút, và cách ga Sài Gòn 2,6 km. Ga Nhà hát Thành phố cách 150 m. Khách đi bằng xe hơi không có chỗ đậu xe tại khách sạn: có bãi đỗ công cộng gần đó để đặt trước, với giá 50.000 VND mỗi ngày, và cũng có thể đỗ xe dọc đường.

Gần Little Saigon Boutique Hotel có những gì?

Trong khoảng cách đi bộ có chợ Bến Thành (350 m), Nhà hát Thành phố (400 m) và Bảo tàng Mỹ thuật (550 m). Công viên Tao Đàn cách 850 m, Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh cách 1,1 km và ga Sài Gòn cách 2,6 km. Các quán cà phê, quán bar và nhà hàng, trong đó có Saxnart Jazz Club và Cocktail 63, chỉ cách khách sạn 50 m.

Little Saigon Boutique Hotel có phục vụ bữa sáng không?

Có, Little Saigon Boutique Hotel có phục vụ bữa sáng, nhưng bữa sáng được tính phí riêng. Khách có thể chọn món Việt Nam hoặc phương Tây, và các kiểu bữa sáng được phục vụ là continental, chay, châu Á, kiểu Mỹ và buffet.

Little Saigon Boutique Hotel có chỗ đậu xe không?

Little Saigon Boutique Hotel không có chỗ đậu xe miễn phí. Có bãi đỗ công cộng gần đó, nhưng cần đặt trước và chi phí là 50.000 VND mỗi ngày. Khách đi bằng xe hơi cũng có thể đỗ xe dọc đường.

Little Saigon Boutique Hotel có phòng dành cho khách khuyết tật không?

Có, Little Saigon Boutique Hotel có một phòng thân thiện với người khuyết tật ở tầng trệt, và tiện nghi cho khách khuyết tật được cung cấp trên toàn khách sạn. Lễ tân 24 giờ có thể hỗ trợ thuê xe, giữ hành lý hoặc dịch vụ giặt là.

Little Saigon Boutique Hotel có xe đưa đón sân bay không?

Có, Little Saigon Boutique Hotel có dịch vụ xe đưa đón sân bay, và sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất cách 5,5 km, khoảng 25 phút đi xe hơi. Lễ tân hoạt động suốt ngày đêm, phù hợp với khách đến muộn.

Giờ nhận phòng tại Little Saigon Boutique Hotel là mấy giờ?

Nhận phòng tại Little Saigon Boutique Hotel bắt đầu từ 14:00, và trả phòng đến 12:00. Lễ tân 24 giờ nghĩa là khách đến ngoài giờ đó vẫn được phục vụ.

Little Saigon Boutique Hotel · Ảnh (16)
8,5 Rất tốt1 067 đánh giá
Xem giá